ทัศนียภาพอันงดงามของจังหวัดมิเอะและอนุสรณ์สถานทางธรรมชาติ "ทาเทกาซากิ(Tategasaki)" จากทะเล
掲載日:2019.10.30
"ทาเทกาซากิ(Tategasaki)" เป็นมวลหินสูงประมาณ 80 ม. และมีเส้นรอบวงประมาณ 550 ม. ตั้งอยู่ทางด้านเหนือของอ่าวนิกิชิมะใน เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)คุมาโนะและ เมืองโอวาเสะ(OwaseCity)เสะ จังหวัดมิเอะ เมื่อวันที่ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2480 ถูกกำหนดให้เป็นจุดชมวิวและอนุสรณ์สถานทางธรรมชาติของจังหวัดมิเอะ
ในครั้งนี้ เราจะแนะนำให้คุณรู้จักกับทริปเที่ยวชม ทาเทกาซากิ(Tategasaki)ที่คุณสามารถเพลิดเพลินกับหินที่มีเอกลักษณ์และหินขนาดยักษ์ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของแนวชายฝั่งเรีย รวมถึงใบหน้าของ ทาเทกาซากิ(Tategasaki)ที่มองเห็นได้จากทะเลเท่านั้น
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbUtmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--707bcd393e81656dbb241437c2862d1392a94c93/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_11_org.jpg)
"ทาเทกาซากิ(Tategasaki)" เป็นแหลมหินที่มีความสูงประมาณ 80 ม. และมีเส้นรอบวงประมาณ 550 ม. ตั้งอยู่ทางด้านเหนือของอ่าวนิกิชิมะในเมืองคุมาโนะ บนพรมแดนระหว่าง เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)และ เมืองโอวาเสะ(OwaseCity)โอวาเสะ จังหวัดมิเอะ
หน้าผาสูงที่มีข้อต่อเป็นแนวเสาสูงตระหง่านในทะเลและดูเหมือนว่าจะปฏิเสธผู้คน ต้นไม้สีเขียวที่ดูเหมือนถูกทิ้งไว้ข้างหลัง เป็นจุดที่คุณสามารถเพลิดเพลินกับทัศนียภาพอันงดงามของธรรมชาติอันน่าประทับใจของคุมาโนะ
คุณสามารถเพลิดเพลินไปกับทัศนียภาพอันงดงามที่แตกต่างกันของ ทาเทกาซากิ(Tategasaki)ทั้งทางบกและทางทะเล แต่คราวนี้เราจะพาทัวร์เที่ยวชม ทาเทกาซากิ(Tategasaki)และแนะนำให้คุณรู้จักกับทิวทัศน์อันงดงามจากทะเล!
*ข้อต่อแบบเรียงเป็นแนวคืออะไร?
ข้อต่อคือรอยแตกที่เกิดขึ้นเป็นประจำในหินโดยไม่มีการเบี่ยงเบนที่มองเห็นได้จากทั้งสองด้าน และข้อต่อแบบเรียงเป็นแนวคือข้อต่อที่หินกลายเป็นแนวเสา มักพบในหินบะซอลต์และตั้งฉากกับพื้นผิวเย็นตัวของแมกมา (อ้างอิง: วิกิพีเดีย)
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbU9mIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--511340f513460833fc143b0e78b65de6f668d3a5/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_12_org.jpg)
ท่าเรือเรือสำราญตั้งอยู่ที่ท่าเรือมัตสึซากิ (เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)เมืองคุมาโนะ) ใกล้กับ โอนิกาโจ(Onigajo)
หากคุณมาจากฝั่ง เมืองโอวาเสะ(OwaseCity)เสะ ให้ออกจากถนนคุมาโนะ-โอวาเสะ [คุมาโนะ โอโดมาริ IC] ไปตามทางหลวงหมายเลข 42 และเดินไปตามถนนด้านข้างหน้าป้าย โอนิกาโจ(Onigajo)โจ ซึ่งจะพาคุณไปยังท่าเรือ
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbVNmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--67c4f2b3afe61fa708b362180aaaa28ae3bb544b/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_13_org.jpg)
จากฝั่ง เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)หากคุณขับรถไปตามทางหลวงแผ่นดินหมายเลข 42 โดยให้ความสนใจทางด้านขวามือ คุณจะเห็นป้ายสีเหลืองสำหรับ `` เรือ ทาเทกาซากิ(Tategasaki)'' ติดไว้บนถนนหลังจากผ่าน โอนิกาโจ(Onigajo)
ที่ท่าเรือมีที่จอดรถ แต่ฉันหาได้เฉพาะห้องน้ำธรรมดาเท่านั้น ดังนั้นฉันขอแนะนำให้ใช้ศูนย์ โอนิกาโจ(Onigajo)ขณะเที่ยวชม โอนิกาโจ(Onigajo)ในบริเวณใกล้เคียง
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbVdmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--0dc2ab9fb17b28a1486fdbf22ad66772055bb75c/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_14_org.jpg)
สวมเสื้อชูชีพที่ท่าเรือแล้วขึ้นเรือ!
เราจะออกจากท่าเรือมัตสึซากิโดยใช้เวลานั่งเรือ 1 ชั่วโมง 10 นาที ซึ่งจะพาเราจาก โอนิกาโจ(Onigajo)โจไปยังกามะ โนะ ทาเทกาซากิ(Tategasaki)ซากิไปยังอุมิคอนโกะ และกลับมายังท่าเรือมัตสึซากิ!! เราตั้งตารอที่จะได้เห็นทิวทัศน์อันงดงามรอเราอยู่!
หากต้องการท่องเที่ยวทะเลไปยัง ทาเทกาซากิ(Tategasaki)ให้ใช้เรือเฟอร์รี่นี้ เป็นเรือที่จะพานักตกปลาไปยังจุดตกปลา ดังนั้นความเร็วในการเคลื่อนที่จึงค่อนข้างสูง!
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbWFmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--02a0afdd28a6c43bc3fc9082cc99b15eed9b78fc/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_15_org.jpg)
สิ่งแรกที่มองเห็นคือ โอนิกาโจ(Onigajo)แหล่งมรดกโลกและสถานที่ที่มีทิวทัศน์สวยงามและอนุสรณ์สถานทางธรรมชาติที่ได้รับการแต่งตั้งในระดับประเทศ ผลงานศิลปะทางธรรมชาติที่เกิดจากการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ สภาพอากาศ และการกัดเซาะของคลื่นที่ทอดยาวเป็นระยะทาง 1 กม. หันหน้าไปทางทะเลคุมาโนะ
คุณสามารถมองเห็นกำแพงหินทั้งหมด และเพลิดเพลินกับทัศนียภาพอันงดงามที่น่าประทับใจ ซึ่งแตกต่างอย่างสิ้นเชิงจากทิวทัศน์ที่มองเห็นจากทางเดินบนบก
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbWVmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--ad95e1069f48d2de970ac1a6adbf3c063f70fa53/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_16_org.jpg)
นอกจากนี้เรายังดำเนินการผ่านมหาสมุทร น่าเสียดายที่วันนี้มีเมฆมาก
คลื่นสูงและเรือก็โยกเล็กน้อย
พลังแห่งธรรมชาติจากคลื่นสูงก็ควรค่าแก่การชมเช่นกัน เราหวังว่าคุณจะเพลิดเพลินไปกับลมทะเลและคลื่นที่สาดกระเซ็นราวกับว่าเป็นสถานที่ท่องเที่ยวเล็กๆ
เมื่ออากาศแจ่มใสและคลื่นสงบ คุณจะสามารถเพลิดเพลินกับการล่องเรือประเภทอื่นได้ แต่หากคุณกังวลว่าจะเมาเรือ โปรดนำยาแก้เมาเรือมาด้วย
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbWlmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--5718a1e6fc986553ab6d12eb5bfd3bea29307d02/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_17_org.jpg)
ชายฝั่งของเส้นทางท่องเที่ยวมีทิวทัศน์อันงดงามมากมายของหินแปลกและขนาดมหึมาซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของแนวชายฝั่งเรีย เช่น กำแพงหินที่แสดงลักษณะของข้อต่อเสาอย่างชัดเจนซึ่งแข็งตัวเป็นรูปทรงเสาเมื่อลาวาเย็นตัวลง
ว่ากันว่าบริเวณนี้เกิดจากการปะทุของภูเขาไฟเมื่อประมาณ 14 ล้านปีก่อน
นักตกปลาหลายคนสนุกกับการตกปลาในบริเวณที่เป็นหิน เนื่องจากเป็นแนวชายฝั่งทะเลและเป็นจุดตกปลาที่ยอดเยี่ยม
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbW1mIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--0f43ab71e1ac37181de9c068ded246fb95ef2ca2/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_18_org.jpg)
เมื่อคุณเดินไปข้างหน้าชื่นชมกำแพงหินรูปทรงต่างๆ คุณจะเจอถ้ำที่มีรูโหว่อยู่ในกำแพงหิน
"ถ้ำสีน้ำเงิน (หรือที่เรียกว่าปากคางคก)"
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbXFmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--21f4be60d6f35fcbbc2ccca8a0963a28a3775623/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_19_org.jpg)
สีของทะเลเปลี่ยนไปตามแสงแดดทำให้เป็นสีเขียวมรกตใสที่สดใสกว่าทะเลโดยรอบ และเสียงคลื่นที่สะท้อนภายในถ้ำทำให้เป็นสถานที่ที่มีมนต์ขลังมาก
แม้จะมีแสงแดดเพียงเล็กน้อยคุณก็ยังมองเห็นสีเขียวมรกตที่สวยงาม ดังนั้นในวันที่อากาศแจ่มใสคุณก็ยังมองเห็นพื้นผิวทะเลที่แวววาวและสวยงามยิ่งขึ้น
คลิกที่นี่เพื่อดูรายละเอียดเกี่ยวกับถ้ำสีน้ำเงิน>![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbXVmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--b45158fa029b1516b5253d146556aee6a2d8373e/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_20_org.jpg)
หลังจากเดินจาก ``ถ้ำสีน้ำเงิน'' (หรือเรียกอีกอย่างว่าปากคางคก) มาได้ระยะหนึ่ง ก็มีน้ำตกที่ลดหลั่นระหว่างข้อเสาต่างๆ ปรากฏขึ้น
น้ำตกที่ไหลลงสู่ทะเล เป็นภาพที่หายากมาก
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbXlmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--a73f81846d33ae7c2ee1ff9e93304c9107c4fe76/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_21_org.jpg)
หลังจากถูกคลื่นซัดสาดมาประมาณ 30 นาที ในที่สุดเราก็มาถึง ทาเทกาซากิ(Tategasaki)ซึ่งถือเป็นข้อต่อเสาที่สวยที่สุดแห่งหนึ่งในประเทศ
ว่ากันว่าชื่อนี้มาจากหน้าผาที่ทำจากหินออกซิไดซ์ของคุมาโนะ ซึ่งมีลักษณะคล้ายชุดเกราะป้องกัน
กล่าวกันว่าเป็นสถานที่ที่จักรพรรดิองค์แรกในตำนาน ``จักรพรรดิจินมู'' เสด็จขึ้นบกระหว่างการพิชิตจินมูตะวันออก (เรื่องราวเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่เขาพิชิตยามาโตะ (นาราในปัจจุบัน) จากคิวชูและขึ้นครองบัลลังก์)
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbTJmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--e142b3d568cdb3dbe46a24f0243bf6d4d0b71110/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_22_org.jpg)
นอกจากนี้ ในหนังสือท่องเที่ยว ``อิโฮนุชิ'' ของกวีโซกิ โฮชิในสมัยเฮอัน เขาเขียนเกี่ยวกับการมาเยือนพื้นที่นี้ในสมัยเฮอันดังต่อไปนี้
``มีหินที่ทำหน้าที่เป็นเกราะป้องกันที่พระเจ้าต่อสู้'' นอกจากนี้ยังมีเพลงที่กล่าวว่า ``ถ้า ทาเทกาซากิ(Tategasaki)เป็นกระแสน้ำที่เต็มมหาสมุทร เราจะสามารถมีชีวิตอยู่ได้ตลอดไป''
กวีในยุคเฮอันรู้สึกทึ่งกับรูปลักษณ์อันงดงามของมันหรือไม่?
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbTZmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--a1c71c8e86bae2e549f83c5a894c0f07024c722c/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_23_org.jpg)
หลังจากชมรูปร่างอันงดงามของ ทาเทกาซากิ(Tategasaki)เราก็มุ่งหน้าไปยังอุมิคงโกะ
Sea Kongo แห่งนี้สามารถชมได้ด้วยเรือท่องเที่ยวเท่านั้น จึงเป็นจุดที่สมาคมการท่องเที่ยวท้องถิ่นแนะนำเป็นอย่างยิ่ง!
ประกอบด้วยข้อต่อแบบเสาหลายข้อ และมีความสูง 162 เมตร น่าประหลาดใจที่หน้าผานี้สูงกว่าหน้าผาโทจินโบ
มันทรงพลังอย่างน่าอัศจรรย์!
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbStmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--eb1a8f21404db13d67a8c64ead58fa7c36fa4645/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_24_org.jpg)
`` ทาเทกาซากิ(Tategasaki)'' มีรูปร่างเพรียวบางสวยงาม และ `` อุมิคงโกะ '' มีรูปร่างที่กล้าหาญสูงตระหง่านขึ้นไปบนท้องฟ้า
ทริปทะเลที่เต็มไปด้วยไฮไลท์
ทำไมไม่ลองมาเพลิดเพลินไปกับทัศนียภาพอันงดงามที่สามารถพบได้ที่นี่เท่านั้นล่ะ?
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbkNmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--5dd93626f9e50b42211654f22cc8adf0f9cb5221/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_25_org.jpg)
ทัวร์เที่ยวชม ทาเทกาซากิ(Tategasaki)
・เส้นทางออกเดินทาง/มาถึงท่าเรือมัตสึซากิ (เวลาที่กำหนด: ประมาณ 70 นาที)
・เวลาออกเดินทาง: 10:00 น. 12:00 น. 14:00 น
・ราคา (ต่อผู้ใหญ่หนึ่งคน)
1 คน: 9,000 เยน 2 คน: 4,500 เยน 3 คน: 4,000 เยน 4 คน: 3,500 เยน 5 คนขึ้นไป: 3,000 เยน
ข้อมูลติดต่อ
องค์การการท่องเที่ยว เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)
ที่อยู่: 653-12 อิโดโช เมือง เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)จังหวัดมิเอะ
เบอร์โทรศัพท์/0597-89-2229
HP/http://kumano-kankou.com/
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbkdmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--d03b09deab7521745219d9ce8791f9d98d3d44ff/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_26_org.jpg)
หากต้องการไปยัง ทาเทกาซากิ(Tategasaki)ทางบก ให้ลงที่ Kata IC ของถนน Kumano-Owase และเดินทางต่อไปตามทางหลวงหมายเลข 70 เลี้ยวขวาที่ป้าย Kajiga/Kumano Kodo/Sone Jiro Sakataro Saka และเดินทางต่อไปตามทางหลวงหมายเลข 311
หลังจากเดินไปตามเส้นทางบนภูเขาประมาณ 20 นาที คุณจะเห็นป้ายไกด์นำเที่ยว โฮโบโช(hobocho)ทางซ้ายมือใกล้กับยอดเขา
มีที่จอดรถได้ 4 หรือ 5 คันตามไกด์นำเที่ยว
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbktmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--e4e5050963bcab774567dcc0c2f85ce2b0812676/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_27_org.jpg)
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbk9mIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--4eb42e030435748931f2e2315665dddd57a28e59/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_28_org.jpg)
ทางเข้าทางเดินเล่นคือจุดที่ราวกั้นถูกตัดออกบางส่วนข้างๆ
ใช้เวลาเดินทาง 40 นาทีในแต่ละเที่ยว ผ่านป่าลึกและผ่านหน้าผาที่ดูเหมือนดูดกลืนคุณเข้าไป หากคุณมั่นใจในความแข็งแกร่งของร่างกาย โปรดมาสัมผัสความงามตามธรรมชาติของคุมาโนะทั้งจากทะเลและบนบก
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBblNmIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--48dd19b665f06ca5089bb11a53c30a828601b9a4/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/566_29_org.jpg)
`` ทาเทกาซากิ(Tategasaki)'' เป็นทิวทัศน์อันงดงามที่สร้างสรรค์โดยธรรมชาติ
เยี่ยมชมยากนิดหน่อย แต่ก็คุ้มค่า
ทาเทกาซากิ(Tategasaki)
0597-89-2229
กรุณาตรวจสอบที่นี่ http://kumano-kankou.com/?page_id=465
เดินประมาณ 60 นาทีจากสายหลัก JR Kisei "สถานี Nikijima"
ใช้เวลาประมาณ 40 นาทีโดยรถยนต์จากสถานี เมืองคุมาโนะ(KumanoCity)
หมวดหมู่ |
วิวตระการตา
ดอกไม้ ธรรมชาติ และสวนสาธารณะ
ที่ยังมิได้สำรวจ
|
---|---|
ฤดูกาล | |
พื้นที่ |