สัมผัสประสบการณ์ทัวร์วัฒนธรรมอาหารที่เต็มไปด้วยประวัติศาสตร์ที่ร้าน นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)! [คาโดยะมิงกุคัง, คาโดยะมิโซะและซอสถั่วเหลือง, เบียร์อิเสะคาโดยะ]
掲載日:2020.12.18
เราสัมผัสวัฒนธรรมการรับประทานอาหารที่มีศูนย์กลางอยู่ที่ นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)ซึ่งนำเสนอเค้กข้าวทำมือแสนอร่อยมาตั้งแต่ศตวรรษที่ 16! หลังจากเที่ยวชมพิพิธภัณฑ์พื้นบ้านคาโดยะซึ่งได้รับการกำหนดให้เป็นพิพิธภัณฑ์อิเสะ มาจิคาโดะ และโรงเบียร์คาโดยะมิโซะและซอสถั่วเหลืองซึ่งมีประวัติยาวนานประมาณ 100 ปีและเป็นผู้ผลิตเบียร์ตามธรรมชาติ สถานที่สุดท้ายคือการเยี่ยมชมคาโดยะมิโซะและ โรงต้มซอสถั่วเหลืองซึ่งผลิตเบียร์จากทั่วโลกมาตั้งแต่ปี 1997 เยี่ยมชมและลองชิม "เบียร์อิเสะคาโดยะ" ซึ่งได้รับรางวัลเหรียญทองมากมายจากการแข่งขัน♪ ยินดีต้อนรับสู่ทัวร์ที่คุณสามารถเพลิดเพลินกับอาหารอร่อยในขณะที่รู้สึกลื่นไถล!
*บทความนี้เป็นรายงานฉบับภาษาญี่ปุ่นที่เขียนเป็น ภาษาจีนตัวเต็มโดยนักเขียนชาวไต้หวันสำหรับเว็บไซต์ภาษาจีนตัวเต็ม "หนังสือข้อมูลการท่องเที่ยวมิเอะ"
บทความนี้จะแนะนำเสน่ห์ของจังหวัดมิเอะสำหรับชาวต่างชาติที่ใช้ภาษาจีนแบบดั้งเดิม ดังนั้นมุมมองของคุณอาจแตกต่างออกไปเล็กน้อย แต่โปรดสนุกไปกับมันด้วย
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbWFvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--df188f408c2c8f6f922f10b33a30e92f1f366cf5/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_12_org.jpg)
ถนนที่สร้างขึ้นเพื่อเป็นเส้นทางแสวงบุญไปยัง อิเสะ จินกุ(IseJingu)เรียกว่า ``อิมิยะ ไคโดะ'' และหนึ่งในนั้นคือถนนที่ข้ามอ่าวอิเซะ ขึ้นไปตามแม่น้ำเซตากาวะ และลงจอดที่ท่าจอดเรือของ `` นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)'' มันถูกเรียกว่า ``ฟูเนะซังกุ''
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbWVvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--ad093bade75c58c128586802a53809b253665d95/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_13_org.jpg)
ทำไม "ฟุเนซังกุ" ถึงจอดที่ท่าเทียบเรือของ "นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)"?
โดยสรุป เหตุผลก็คือท่าเรือของ นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)ตั้งอยู่ในสถานที่ที่คุณสามารถไปยัง ไนกุ(Naiku)และ เกคุ(Geku)ได้ในระยะทางที่เกือบจะเท่ากัน
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbWlvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--451716862608da2a7835a342daf93cc79a0052f1/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_14_org.jpg)
เรามาย้อนดูประวัติความเป็นมาของ นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)กว่า
ก่อตั้งเมื่อปี พ.ศ. 1575
ในเวลานั้น ในบริเวณนี้มีเพียงสองร้านเท่านั้น ได้แก่ คาโดยะ (ปัจจุบันคือ นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)) ร้านเค้กข้าว และมินาโตะยะ ร้านที่เสิร์ฟ อิเสะอุด้ง(Ise-Udon)
เมื่อถึงจุดหนึ่ง ผู้สักการะเริ่มเรียกทั้งสองร้านว่า ``นิเก็นจะยะ'' และตอนนี้ 445 ปีต่อมา เหลือเพียง `` นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)'' เท่านั้น
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbW1vIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--b1d4808ed19a10b285f5e3651216a2486888c38f/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_15_org.jpg)
ตอนที่ฉันเข้าไปใน นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)ฉันถูกรายล้อมไปด้วยบรรยากาศที่ค่อนข้างชวนให้นึกถึงความหลัง
รอยยิ้มของพนักงานทำให้ฉันอบอุ่นใจ และทันใดนั้นฉันก็รู้สึกเหมือนได้กลับมาบ้านคุณยาย
บางทีความทรงจำอันอบอุ่นในวัยเด็กและบรรยากาศอันอ่อนโยนที่ปรากฏตรงหน้าฉันก็ซ้อนทับกัน ฉันดำดิ่งลงไปในพื้นที่นี้สักพักหนึ่ง
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbXFvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--2d545a9eb41c1aeb9f9c8dc386dcfed1b9331c6a/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_16_org.jpg)
เมื่อฉันมองไปรอบๆ ร้าน ฉันเห็นจดหมายแสดงความขอบคุณจาก อิเสะ จินกุ(IseJingu)
นอกจากนี้ยังมีอนุสาวรีย์ในบริเวณใกล้เคียงซึ่งรำลึกถึงสมัยที่จักรพรรดิเมจิลงจอดบนเรือรบที่ท่าเรือนิเคนจะยะเพื่อเยี่ยมชม อิเสะ จินกุ(IseJingu)
จะเห็นได้อย่างชัดเจนว่าท่าเรือนี้มีความสำคัญขนาดไหนในสมัยนั้น
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbXVvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--b733004e8e3fff398dfd27891dc3c3ba758ee5a2/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_17_org.jpg)
เราได้รับเค้กข้าวและชาอุ่นๆ ที่เสิร์ฟมายาวนานถึง 445 ปี
เค้กข้าวที่คุณยายทำกันสดๆ ในร้านทุกวัน สอดไส้ถั่วแดงบดปริมาณพอเหมาะ ห่อด้วยแป้งที่บางและเหนียวเล็กน้อย ปิดท้ายด้วยแป้งถั่วเหลืองหอมกรุ่น แม้ว่ามันจะเรียบง่าย แต่มันก็เป็นผลงานชิ้นเอกที่คุณสามารถเพลิดเพลินได้ในแง่ของเนื้อสัมผัส รสชาติ และกลิ่น
คนญี่ปุ่นมีวัฒนธรรมการกินโมจิในโอกาสอันเป็นมงคล และการไปเยี่ยมชม อิเสะ จินกุ(IseJingu)ก็เป็นช่วงเวลามงคลและพิเศษในชีวิตเช่นกัน จึงมีร้านโมจิที่มีมายาวนานมากมายตามซังกุ ไคโดะ
นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)เป็นหนึ่งในนั้น และยังเป็นร้านโมจิที่เก่าแก่ที่สุดในย่านอิเสะอีกด้วย
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbXlvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--482e0b4b78d6997d3abc1f3c35cd0dd0923fdb21/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_18_org.jpg)
ด้านนอก นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)ริมแม่น้ำเซตะ มีอาคารไม้เก่าแก่ที่มีประวัติศาสตร์อันยาวนาน (ซ้าย) เรียกว่าพิพิธภัณฑ์พื้นบ้านคาโดยะ ซึ่งได้รับการเลือกให้เป็นพิพิธภัณฑ์อิเสะมาจิคาโดะเช่นกัน
ที่นี่เคยเป็นโกดัง นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)ซึ่งเก็บน้ำตาลทรายแดงที่นำมาจากโอกินาวา แต่ตอนนี้กลับจัดแสดงของเก่าทางประวัติศาสตร์ตั้งแต่สมัยเอโดะถึงสมัยโชวะตลอดจนเครื่องมือทำโมจิโบราณและเครื่องมือทางธุรกิจ ฉันเป็น
อย่างไรก็ตาม ต้นการบูรขนาดใหญ่ที่ดูสง่างามดูเหมือนว่าจะมีอายุมากกว่า นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbTJvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--801ada905f8e4f47c8eed9e46a9b50843668d63e/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_19_org.jpg)
ชั้นสองของ นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)เคยถูกใช้เป็นโรงแรม และ ``พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านคาโดยะ'' จัดแสดงเครื่องใช้บนโต๊ะอาหารและเครื่องนอนที่ใช้ในขณะนั้น สิ่งที่เห็นในภาพคือบัญชีแยกประเภทเชิงพาณิชย์ที่เรียกว่า Daifukucho
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbTZvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--e51668d371e30529356bd1038225e989396b220b/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_20_org.jpg)
กลับมาที่ นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)แล้วแวะที่โรงเบียร์คาโดยะมิโซะและซอสถั่วเหลืองและโรงงานอิเสะคาโดยะเบียร์ จินกยู(jinkyu)ซึ่งอยู่ฝั่งตรงข้ามถนนข้างหน้าคุณกัน
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbStvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--fee7e83ae738c4c2a4b82d15e212938c1611e5b8/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_21_org.jpg)
บริษัทคาโดยะมิโซะและซอสถั่วเหลืองเริ่มผลิตเบียร์ในปี 1912 โดยหัวหน้ารุ่นที่ 18 ของ นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbkNvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--fee597d2cb4dc604b8ecb099fd0cb9a8c91dec67/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_22_org.jpg)
ภายในโรงเบียร์ คุณจะได้กลิ่นหอมของมิโซะและซีอิ๊ว และสัมผัสได้ถึงน้ำหนักของประวัติศาสตร์ในถังหมักขนาดใหญ่ที่ใช้มานานกว่า 100 ปี
มิโซะและซีอิ๊วของคาโดยะซึ่งบ่มมาเป็นเวลาสามปีนั้นเข้มข้นและกลมกล่อมมาก
ความอร่อยเกิดจากแบคทีเรียกรดแลคติคตามธรรมชาติและแบคทีเรียยีสต์ที่อาศัยอยู่ในถังมานานหลายปี และฝีมืออันประณีตของช่างฝีมือมากประสบการณ์
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbkdvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--fd831744944371432608fd5fd05c392cf8558abb/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_23_org.jpg)
เนื่องจากมิโซะและซีอิ๊วของคาโดยะผลิตในปริมาณน้อย จึงไม่ค่อยมีการขนส่งนอกจังหวัด จึงเป็นของฝากยอดนิยมสำหรับผู้มาเยือน อิเสะ จินกุ(IseJingu)
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbktvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--3f0648256ac02e33a0024910660492bfac1534a2/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_24_org.jpg)
ต่อไป เราจะไปที่โรงงานอิเสะคาโดยะเบียร์ จินกยู(jinkyu)ซึ่งตั้งอยู่ติดกับโรงเบียร์คาโดยะมิโซะและซอสถั่วเหลือง
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbk9vIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--e53ce14b99f36f5e3a8ca10a5f9ffa9d151a63c9/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_25_org.jpg)
คุณชิริมูเนะ ซูซูกิ เจ้าของร้าน นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)รุ่นที่ 21 เป็นผู้เชี่ยวชาญด้านจุลินทรีย์
ด้วยการใช้ความรู้ดังกล่าว เราจึงเริ่มผลิตเบียร์ในปี 1997 โดยมีเป้าหมายเพื่อสร้างเบียร์คุณภาพสูงที่สุดในโลก และปัจจุบันได้รับรางวัลมากมายจากการแข่งขันเบียร์ต่างๆ ทั้งในและต่างประเทศ
(จำนวนเหรียญมีอยู่แล้วเป็นร้อย!)
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBblNvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--459b9722aac9bf4e682f991776e874fc19bab31b/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_26_org.jpg)
นอกจากเบียร์มาตรฐานแล้ว โรงงานอิเสะคาโดยะเบียร์ จินกยู(jinkyu)ยังผลิตเบียร์ตามฤดูกาลอีกมากมาย
ในร้านจะมีเบียร์ประมาณ 10 ถึง 20 ชนิดเรียงรายอยู่เสมอ และอาจเป็นเรื่องยากมากที่จะเลือกเบียร์ที่จะเลือก
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbldvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--74d3a4107bd8bc307e185d49750b42a867a2406f/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_27_org.jpg)
เบียร์ของอิเสะคาโดยะเบียร์เรียกว่า "คราฟต์เบียร์"
(จากด้านซ้าย HIME WHITE ให้รสผลไม้และสดชื่น Pale Ale ที่เข้มข้นและเป็น Kadoya classic และ Imperial Red Ale มีรสเข้มข้นและมีรสที่ค้างอยู่ในคอที่สดชื่นซึ่งสร้างผลกระทบอย่างมาก)
แต่ละอันมีลักษณะเฉพาะของตัวเอง และคุณสามารถเพลิดเพลินกับกลิ่นหอมและรสชาติอันละเอียดอ่อนของมันได้ แต่ละผลิตภัณฑ์มีพัดเป็นของตัวเอง และแม้แต่ในระหว่างการสัมภาษณ์ ลูกค้าประจำก็ยังมาซื้อเบียร์เรื่อยๆ♪
อิเสะ คาโดยะ เบียร์
0596-23-2880
11:00-17:00 น
วันหยุดไม่ปกติ
40台
นั่งรถบัสที่มุ่งหน้าไปยังฟุตามิ/โทบะ 10 นาที จากสถานี JR เมืองอิเสะ(IseCity)หรือสถานี Kintetsu Ujiyamada และลงที่ “Nigenjaya”
10 นาทีจากทางด่วนอิเสะ อิเสะ IC
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbmFvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--ef47d5a0dc25bae0365a2858e8b609c43c7f9505/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_28_org.jpg)
ความลื่นไหลของแผนนี้ (รวมการชิมและการสุ่มตัวอย่าง) คือ
①เยี่ยมชม “นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)”
② ฟังเรื่องราวของ “ศาลเจ้าฟุเนะซังกุ” ริมแม่น้ำเซตะ
3.เยี่ยมชมเครื่องมือโบราณและสิ่งของอื่น ๆ ที่ “พิพิธภัณฑ์เครื่องมือพื้นบ้าน”
④ลองชิมโมจิที่ นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)
⑤ ทัวร์ชมคาโดยะมิโซะและโรงหมักซอสถั่วเหลือง
⑥ ทัวร์โรงงานอิเสะคาโดยะเบียร์ จินกยู(jinkyu)และชิมเบียร์
การเดินทางใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงและมีค่าใช้จ่าย 600 เยนต่อคน รวมการชิมโมจิของ Nikenjaya และ PaleAle ของ Ise Kadoya
หากคุณมากันตั้งแต่ 3 คนขึ้นไป คุณสามารถเพลิดเพลินกับเบียร์ 3 ประเภทดังที่แสดงในภาพด้านบนได้
*จำเป็นต้องจองล่วงหน้าสำหรับไกด์ทัวร์
นิเคนจะยะ-โมจิ(Nikenjaya-Mochi)
0596-23-3040
8.00-18.00 น. (จนกว่าของจะหมด)
เปิดตลอดทั้งปี
มี (ลานจอดรถของโรงเบียร์อิเสะคาโดยะซึ่งตั้งอยู่ฝั่งตรงข้ามถนนอิเสะฟุตามิ)
ขึ้นรถบัส 10 นาทีที่มุ่งหน้าไปยังฟุตามิ/โทบะจากสถานีเจอาร์ เมืองอิเสะ(IseCity)หรือสถานีคินเท็ตสึอุจิยามาดะ และลงที่นิเค็นจะยะ
ประมาณ 10 นาทีจากทางด่วนอิเสะ “อิเสะ IC”
![](https://www.kankomie.or.jp/rails/active_storage/representations/proxy/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaHBBbmVvIiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJibG9iX2lkIn19--208e6e2f640bc4aef647431e3f8c7fc663ab0637/eyJfcmFpbHMiOnsibWVzc2FnZSI6IkJBaDdCem9MWm05eWJXRjBPZ2wzWldKd09oSnlaWE5wZW1WZmRHOWZabWwwV3dkcEFvUURNQT09IiwiZXhwIjpudWxsLCJwdXIiOiJ2YXJpYXRpb24ifX0=--ef4af471d0804d4a7b7d74cb943d03ada1b9519d/721_31_org.jpg)
คุณยังสามารถเพลิดเพลินกับเบียร์อิเสะคาโดยะแสนอร่อยได้ที่ ไนกุ(Naiku)หน้า โอคาเกะ-โยโกโช(Okage-yokocho)เจ้าชั้นในของ อิเสะ จินกุ(IseJingu)และเบียร์อิเสะคาโดยะใกล้กับทางเข้า เกคุ(Geku)
คราฟต์เบียร์และหอยนางรม “อิเซโดยะยะเบียร์ไนกุมาเอเทน(IsekadoyaBeerNaiku-maeten)”
0596-23-8773
ขายสินค้า 10.00-17.00 น
อาหารและเครื่องดื่ม 11.00-17.00 น. (สั่งอาหารได้ถึง 16.30 น. ขึ้นอยู่กับฤดูกาล)
ไม่มีวันหยุด
ประมาณ 1,500 คัน (ใช้ที่จอดรถของเทศบาล มีค่าใช้จ่าย)
ลงที่ Kintetsu "สถานี Ujiyamada" แล้วนั่งรถบัสที่มุ่งหน้าไปยัง ไนกุ(Naiku)ประมาณ 20 นาที จากนั้นลงที่ "ไนกุ(Naiku)" แล้วเดินต่ออีก 5 นาที
ออกจากทางด่วน Ise ที่ Ise IC และตรงไปบนทางหลวงหมายเลข 23 ไปทาง ไนกุ(Naiku)ประมาณ 5 นาที
ร้านอิเสะคาโดยะเบียร์ เกคุ(Geku)
0596-20-5505
9:00~17:00
ไม่มี
เดินประมาณ 4 นาทีจากสถานี JR/คินเท็ต เมืองอิเสะ(IseCity)
หมวดหมู่ | |
---|---|
ฤดูกาล | |
พื้นที่ |